Chào Mừng Đến Với 12A3 Forum !!!
Nhân Danh 12A3!
iêu cầu các bạn đăng ký làm thành viên
Ngay lập tức để được hưởng sự khoan hồng
(Nếu chưa fải thành viên)
------------------------------ADMIN---------------------------------
-----------------------------=S-Ky=---------------------------------
Nhân Danh 12A3!
iêu cầu các bạn đăng ký làm thành viên
Ngay lập tức để được hưởng sự khoan hồng
(Nếu chưa fải thành viên)
------------------------------ADMIN---------------------------------
-----------------------------=S-Ky=---------------------------------
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

-:¦:-.¸¸.·°¨*¤-:- -»°«-(¯`·.—][_12A3 Forum_]— .·´¯)-»°«- -:¦:-¤*¨°·.¸¸-:¦:-

Trang ChínhLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

sometimes in life there are things to regret

Go down 
Tác giảThông điệp
Well King
[ - ] Tân Binh [ - ]
[ - ] Tân Binh [ - ]
Well King

sometimes in life there are things to regret Empty
23012011
Bài gửisometimes in life there are things to regret

có nhiều khi nhìn về quá khứ tôi thấy nhiều niềm vui tràn về Razz nhưng rồi sau đó lại thấy hối tiêc cái quá khứ đó Sad .
ngày trước, tôi là một trò giỏi con ngoan,có bao nhiêu hi vọng cha mẹ và bạn bè đã kì vọng về tôi về một tương lai tốt đẹp và thành đạt. Tôi thấy mình phải có trách nhiệm học tập để chăm lo gia đình về sau, nhưng rồi theo dòng thời gian đổi thay mọi thứ kể cả con người và tôi cũng vậy. Khi bước chân vào thế giới ảo tôi chỉ xem nó như một trò giải trí cho những giờ học căng thẳng, sau đó là khuây khoả những bực tức trong cuộc sống, rồi giao lưu với bạn bè càng ngày càng lún sâu. Và sau này khi tôi đã biết yêu I love you tôi đã từng nghĩ lại và từ bỏ nó No . những cuộc sống này không phải mọi việc đều theo ý mình. Tôi chợt nhận ra rằng tình yêu đó chỉ đơn phương 1 phía từ tôi, buồn đau ,tuyệt vọng một lần nữa tôi đã đánh mất bản thân mình, dấn thân vào thế giới ảo, tôi đã coi mình chính là những nhân vật trong game với những hành trình phưu lưu, những kĩ năng mạnh mẽ mà tôi không bao giờ có được. Bỏ dỡ tất cả -học hành, tình cảm gia đình, bạn bè - tôi coi game mới chính là cuộc sống của tôi, một cuộc sống ảo, nơi mà mọi việc đối với tôi đều tốt nhất. Đã rất lâu không suy nghĩ về bản thân , đã làm rất nhiều điều có lỗi với cha mẹ, cuộc sống của tôi cứ trôi qua như vậy. Đến bây giờ trợt nhìn lại mình giờ đây đã là một đứa ăn hại không có tương lai, không có chút hy vọng gì cho cha mẹ nói gì đến chuyện yêu đương. Đúng vậy! Em xa tôi cũng phải thôi đến bản thân tôi còn không lo nỗi tôi nữa. Mà em cũng đã có người khác rồi, có lẽ tôi mới chính là người đến sau. Tôi đã vô tâm theo đuổi người khác khi đang phân vân với em. Và đến khi trợt nhận ra em mới chính là người quan trọng trong đời tôi thì thật là đời có quả báo. Em lạnh lùng với tôi, không còn những lời đáp trả cho tôi mỗi lần tôi hỏi em, không còn có thể gần kề bên em như ngày nào.Cũng đành thôi không thể làm gì được, xa em có lẽ là tốt nhất cho tôi và em. Em hãy sống tốt và vui nhé , tôi sẽ cố gắng tìm lại bản thân mình trước khi quá muộn để tự tạo cho mình một cơ hội dù là mong manh , tôi sẽ "có em" study
Share this post on: reddit

sometimes in life there are things to regret :: Comments

Re: sometimes in life there are things to regret
Bài gửi Sun Jan 23, 2011 9:02 pm by SonTran
" Người hạnh phúc nhất không cần phải có mọi thứ tốt nhất, họ chỉ là người làm cho mọi việc, mọi chuyện đều diễn ra theo ý họ. Hạnh phúc thường đánh lừa những ai khóc lóc, những ai bị tổn thương, những ai đã tìm kiếm và đã thử. Nhưng nhờ vậy, họ mới biết được giá trị của những người chung quanh họ. "

sometimes in life there are things to regret

Trang 1 trong tổng số 1 trang